01
வர்த்தகப் பொருட்கள்
| 1. ஏற்றுமதி அளவு தரவரிசை
சோங்செங் டேட்டாவின் புள்ளிவிவரங்களின்படி, சீனாவின் முதல் மூன்று பொருட்கள்மருத்துவ சாதனம்2024 ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் ஏற்றுமதி செய்யப்பட்டவை “63079090 (ஆடை வெட்டும் மாதிரிகள் உட்பட, முதல் அத்தியாயத்தில் பட்டியலிடப்படாத உற்பத்திப் பொருட்கள்)”, “90191010 (மசாஜ் உபகரணங்கள்)” மற்றும் “90189099 (இதர மருத்துவ, அறுவை சிகிச்சை அல்லது கால்நடை மருத்துவக் கருவிகள் மற்றும் சாதனங்கள்)” ஆகும். அவற்றின் விவரங்கள் பின்வருமாறு:
அட்டவணை 1: 2024ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் சீனாவின் மருத்துவ சாதனங்களின் ஏற்றுமதி மதிப்பு மற்றும் விகிதம் (முதல் 20 நிறுவனங்கள்)
| தரவரிசை | HS குறியீடு | பொருட்களின் விளக்கம் | ஏற்றுமதிகளின் மதிப்பு (100 மில்லியன் டாலர்) | ஆண்டுக்கு ஆண்டு அடிப்படையில் | விகிதாச்சாரம் |
| 1 | 63079090 | முதல் அத்தியாயத்தில் பட்டியலிடப்படாத உற்பத்திப் பொருட்களில் ஆடை வெட்டு மாதிரிகள் அடங்கும். | 13.14 | 9.85% | 10.25% |
| 2 | 90191010 | மசாஜ் சாதனம் | 10.8 | 0.47% | 8.43% |
| 3 | 90189099 | பிற மருத்துவ, அறுவை சிகிச்சை அல்லது கால்நடை மருத்துவக் கருவிகள் மற்றும் சாதனங்கள் | 5.27 | 3.82% | 4.11% |
| 4 | 90183900 | மற்ற ஊசிகள், வடிகுழாய்கள், குழாய்கள் மற்றும் அதுபோன்ற பொருள்கள் | 5.09 | 2.29% | 3.97% |
| 5 | 90049090 | பார்வை சரிசெய்தல், கண் பராமரிப்பு போன்ற நோக்கங்களுக்காகப் பட்டியலிடப்படாத கண்ணாடிகள் மற்றும் பிற பொருட்கள். | 4.5 | 3.84% | 3.51% |
| 6 | 96190011 | எந்தவொரு பொருளால் ஆன, கைக்குழந்தைகளுக்கான டயப்பர்கள் மற்றும் டயப்பர்கள் | 4.29 | 6.14% | 3.34% |
| 7 | 73249000 | பட்டியலிடப்படாத இரும்பு மற்றும் எஃகினால் ஆன சுகாதார சாதனங்கள், பாகங்கள் உட்பட | 4.03 | 0.06% | 3.14% |
| 8 | 84198990 | பொருட்களைப் பதப்படுத்த வெப்பநிலை மாற்றங்களைப் பயன்படுத்தும் இயந்திரங்கள், சாதனங்கள் போன்றவை பட்டியலிடப்படவில்லை. | 3.87 | 16.80% | 3.02% |
| 9 | 38221900 | பின்புலத்தில் இணைக்கப்பட வேண்டிய பிற நோயறிதல் அல்லது சோதனை வினைப்பொருட்கள் மற்றும் பின்புலத்தில் இணைக்கப்பட்டிருந்தாலும் இல்லாவிட்டாலும் வடிவமைக்கப்பட்ட வினைப்பொருட்கள். | 3.84 | 8.09% | 2.99% |
| 10 | 40151200 | மருத்துவம், அறுவை சிகிச்சை, பல் மருத்துவம் அல்லது கால்நடை மருத்துவப் பயன்பாட்டிற்கான வல்கனைஸ் செய்யப்பட்ட ரப்பரால் ஆன கையுறைகள், கையுறைகள் மற்றும் கையுறைகள். | 3.17 | 28.57% | 2.47% |
| 11 | 39262011 | PVC கையுறைகள் (மிட்டன்கள், மிட்டன்கள், முதலியன) | 2.78 | 31.69% | 2.17% |
| 12 | 90181291 | வண்ண மீயொலி கண்டறியும் கருவி | 2.49 | 3.92% | 1.95% |
| 13 | 90229090 | எக்ஸ்-ரே ஜெனரேட்டர்கள், பரிசோதனை தளபாடங்கள், முதலியன; 9022 சாதன பாகங்கள் | 2.46 | 6.29% | 1.92% |
| 14 | 90278990 | தலைப்பு 90.27 இல் பட்டியலிடப்பட்டுள்ள பிற கருவிகள் மற்றும் சாதனங்கள் | 2.33 | 0.76% | 1.82% |
| 15 | 94029000 | மற்ற மருத்துவ தளபாடங்கள் மற்றும் அதன் பாகங்கள் | 2.31 | 4.50% | 1.80% |
| 16 | 30059010 | பருத்தி, காஸ், பேண்டேஜ் | 2.28 | 1.70% | 1.78% |
| 17 | 84231000 | தராசுகள், குழந்தை தராசுகள் உட்பட; வீட்டு உபயோக தராசு | 2.24 | 3.07% | 1.74% |
| 18 | 90183100 | ஊசிகள்ஊசிகள் இருந்தாலும் இல்லாவிட்டாலும் | 1.95 | 18.85% | 1.52% |
| 19 | 30051090 | ஒட்டும் தன்மை கொண்ட ஆடைகள் மற்றும் ஒட்டும் பூச்சுகள் கொண்ட பிற பொருட்களைப் பட்டியலிட | 1.87 | 6.08% | 1.46% |
| 20 | 63079010 | முகக்கவசம் | 1.83 | 51.45% | 1.43% |
2. பண்ட ஏற்றுமதிகளின் ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதத் தரவரிசை
2024 ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் சீனாவின் மருத்துவ சாதன ஏற்றுமதிகளின் ஆண்டுக்கு ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதத்தில் முதல் மூன்று இடங்களைப் பிடித்த பொருட்கள் (குறிப்பு: 2024 ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் 100 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களுக்கு மேல் உள்ள ஏற்றுமதிகள் மட்டுமே கணக்கிடப்பட்டுள்ளன) பின்வருமாறு: “39262011 (வினைல் குளோரைடு கையுறைகள் (மிட்டன்கள், மிட்டன்கள் போன்றவை)”, “40151200 (மருத்துவம், அறுவை சிகிச்சை, பல் மருத்துவம் அல்லது கால்நடை பயன்பாட்டிற்கான வல்கனைஸ்டு ரப்பர் மிட்டன்கள், மிட்டன்கள் மற்றும் மிட்டன்கள்)” மற்றும் “87139000 (மற்ற மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கான வாகனங்கள்)”. விவரங்கள் பின்வருமாறு:
அட்டவணை 2 : 2024ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் சீனாவின் மருத்துவ சாதன ஏற்றுமதியின் ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதம் (முதல் 15 நிறுவனங்கள்)
| தரவரிசை | HS குறியீடு | பொருட்களின் விளக்கம் | ஏற்றுமதிகளின் மதிப்பு (100 மில்லியன் டாலர்) | ஆண்டுக்கு ஆண்டு அடிப்படையில் |
| 1 | 39262011 | PVC கையுறைகள் (மிட்டன்கள், மிட்டன்கள், முதலியன) | 2.78 | 31.69% |
| 2 | 40151200 | மருத்துவம், அறுவை சிகிச்சை, பல் மருத்துவம் அல்லது கால்நடை மருத்துவப் பயன்பாட்டிற்கான வல்கனைஸ் செய்யப்பட்ட ரப்பரால் ஆன கையுறைகள், கையுறைகள் மற்றும் கையுறைகள். | 3.17 | 28.57% |
| 3 | 87139000 | மற்ற மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கான கார் | 1 | 20.26% |
| 4 | 40151900 | வல்கனைஸ் செய்யப்பட்ட ரப்பரால் ஆன மற்ற கையுறைகள், கையுறைகள் மற்றும் கையுறைகள் | 1.19 | 19.86% |
| 5 | 90183100 | ஊசிகள் உள்ளதா இல்லையா என்பதைப் பொருட்படுத்தாமல், சிரிஞ்சுகள் | 1.95 | 18.85% |
| 6 | 84198990 | பொருட்களைப் பதப்படுத்த வெப்பநிலை மாற்றங்களைப் பயன்படுத்தும் இயந்திரங்கள், சாதனங்கள் போன்றவை பட்டியலிடப்படவில்லை. | 3.87 | 16.80% |
| 7 | 96190019 | வேறு எந்தப் பொருளால் ஆன டயப்பர்கள் மற்றும் நாப்பிகள் | 1.24 | 14.76% |
| 8 | 90213100 | செயற்கை மூட்டு | 1.07 | 12.42% |
| 9 | 90184990 | பட்டியலிடப்படாத பல் மருத்துவக் கருவிகள் மற்றும் சாதனங்கள் | 1.12 | 10.70% |
| 10 | 90212100 | செயற்கைப் பல் | 1.08 | 10.07% |
| 11 | 90181390 | எம்ஆர்ஐ கருவியின் பாகங்கள் | 1.29 | 9.97% |
| 12 | 63079090 | துணை அத்தியாயம் I-இல் பட்டியலிடப்படாத உற்பத்திப் பொருட்கள், ஆடை வெட்டு மாதிரிகள் உட்பட | 13.14 | 9.85% |
| 13 | 90221400 | மற்றவை, மருத்துவம், அறுவை சிகிச்சை அல்லது கால்நடை எக்ஸ்-ரே பயன்பாடுகளுக்கான உபகரணங்கள். | 1.39 | 6.82% |
| 14 | 90229090 | எக்ஸ்-ரே ஜெனரேட்டர்கள், பரிசோதனை தளபாடங்கள், முதலியன; 9022 சாதன பாகங்கள் | 2.46 | 6.29% |
| 15 | 96190011 | எந்தவொரு பொருளால் ஆன, கைக்குழந்தைகளுக்கான டயப்பர்கள் மற்றும் டயப்பர்கள் | 4.29 | 6.14% |
|3. இறக்குமதி சார்பு தரவரிசை
2024-ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில், மருத்துவ சாதனங்கள் மீதான சீனாவின் இறக்குமதி சார்புநிலையில் முதல் மூன்று இடங்களைப் பிடித்துள்ள பொருட்கள் (குறிப்பு: 2024-ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் 100 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களுக்கு மேல் ஏற்றுமதி செய்யப்பட்ட பொருட்கள் மட்டுமே கணக்கிடப்பட்டுள்ளன) “90215000 (இதய பேஸ்மேக்கர்கள், பாகங்கள் மற்றும் துணைக்கருவிகள் தவிர)”, “90121000 (நுண்ணோக்கிகள் (ஒளியியல் நுண்ணோக்கிகள் தவிர); விளிம்பு விளைவு உபகரணங்கள்)” மற்றும் “90013000 (காண்டாக்ட் லென்ஸ்கள்)” ஆகும். இவற்றின் இறக்குமதி சார்புநிலை முறையே 99.81%, 98.99%, 98.47% ஆகும். விவரங்கள் பின்வருமாறு:
அட்டவணை 3: 2024 முதல் காலாண்டில் சீனாவில் மருத்துவ சாதனங்களின் இறக்குமதி சார்புநிலை தரவரிசை (முதல் 15)
| தரவரிசை | HS குறியீடு | பொருட்களின் விளக்கம் | இறக்குமதிகளின் மதிப்பு ($100 மில்லியன்) | துறைமுகத்தில் சார்பு நிலையின் அளவு | வணிகப் பிரிவுகள் |
| 1 | 90215000 | இதய பேஸ்மேக்கர், பாகங்கள், துணைக்கருவிகள் தவிர | 1.18 | 99.81% | மருத்துவ நுகர்பொருட்கள் |
| 2 | 90121000 | நுண்ணோக்கிகள் (ஒளியியல் நுண்ணோக்கிகள் தவிர); விளிம்பு விளைவுக் கருவிகள் | 4.65 | 98.99% | மருத்துவ உபகரணங்கள் |
| 3 | 90013000 | காண்டாக்ட் லென்ஸ் | 1.17 | 98.47% | மருத்துவ நுகர்பொருட்கள் |
| 4 | 30021200 | எதிர்சீரம் மற்றும் பிற இரத்தக் கூறுகள் | 6.22 | 98.05% | IVD வினைப்பொருள் |
| 5 | 30021500 | பரிந்துரைக்கப்பட்ட அளவுகளில் தயாரிக்கப்பட்ட அல்லது சில்லறை விற்பனைப் பொட்டலங்களில் உள்ள நோயெதிர்ப்புத் தயாரிப்புகள். | 17.6 | 96.63% | IVD வினைப்பொருள் |
| 6 | 90213900 | மற்ற செயற்கை உடல் பாகங்கள் | 2.36 | 94.24% | மருத்துவ நுகர்பொருட்கள் |
| 7 | 90183220 | தையல் ஊசி | 1.27 | 92.08% | மருத்துவ நுகர்பொருட்கள் |
| 8 | 38210000 | தயாரிக்கப்பட்ட நுண்ணுயிர் அல்லது தாவர, மனித, விலங்கு செல் வளர்ப்பு ஊடகம் | 1.02 | 88.73% | மருத்துவ நுகர்பொருட்கள் |
| 9 | 90212900 | பல் இணைப்பான் | 2.07 | 88.48% | மருத்துவ நுகர்பொருட்கள் |
| 10 | 90219011 | இரத்த நாள ஸ்டென்ட் | 1.11 | 87.80% | மருத்துவ நுகர்பொருட்கள் |
| 11 | 90185000 | பிற கருவிகள் மற்றும் கண் மருத்துவத்திற்கான கருவிகள் | 1.95 | 86.11% | மருத்துவ உபகரணங்கள் |
| 12 | 90273000 | ஒளிக் கதிர்களைப் பயன்படுத்தும் நிறமாலைமானிகள், நிறமாலை ஒளிமானிகள் மற்றும் நிறமாலை வரைவிகள் | 1.75 | 80.89% | பிற கருவிகள் |
| 13 | 90223000 | எக்ஸ்-ரே குழாய் | 2.02 | 77.79% | மருத்துவ உபகரணங்கள் |
| 14 | 90275090 | பட்டியலிடப்படாத, ஒளிக்கதிர்களை (புற ஊதா, கண்ணுக்குப் புலப்படும், அகச்சிவப்பு) பயன்படுத்தும் கருவிகள் மற்றும் சாதனங்கள் | 3.72 | 77.73% | IVD உபகரணங்கள் |
| 15 | 38221900 | பின்புலத்தில் இணைக்கப்பட வேண்டிய பிற நோயறிதல் அல்லது சோதனை வினைப்பொருட்கள் மற்றும் பின்புலத்தில் இணைக்கப்பட்டிருந்தாலும் இல்லாவிட்டாலும் வடிவமைக்கப்பட்ட வினைப்பொருட்கள். | 13.16 | 77.42% | IVD வினைப்பொருள் |
02
வர்த்தகம்/பிராந்தியங்கள்
| 1. வர்த்தக கூட்டாளிகள்/பிராந்தியங்களின் ஏற்றுமதி அளவு தரவரிசை
2024-ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில், சீனாவின் மருத்துவ சாதன ஏற்றுமதியில் முதல் மூன்று இடங்களைப் பிடித்த நாடுகள்/பிராந்தியங்கள் அமெரிக்கா, ஜப்பான் மற்றும் ஜெர்மனி ஆகும். அதன் விவரங்கள் பின்வருமாறு:
அட்டவணை 4: 2024ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் சீனாவின் மருத்துவ சாதன ஏற்றுமதி வர்த்தக நாடுகள்/பிராந்தியங்கள் (முதல் 10)
| தரவரிசை | நாடு/பிராந்தியம் | ஏற்றுமதிகளின் மதிப்பு (100 மில்லியன் டாலர்) | ஆண்டுக்கு ஆண்டு அடிப்படையில் | விகிதாச்சாரம் |
| 1 | அமெரிக்கா | 31.67 | 1.18% | 24.71% |
| 2 | ஜப்பான் | 8.29 | -9.56% | 6.47% |
| 3 | ஜெர்மனி | 6.62 | 4.17% | 5.17% |
| 4 | நெதர்லாந்து | 4.21 | 15.20% | 3.28% |
| 5 | ரஷ்யா | 3.99 | -2.44% | 3.11% |
| 6 | இந்தியா | 3.71 | 6.21% | 2.89% |
| 7 | கொரியா | 3.64 | 2.86% | 2.84% |
| 8 | UK | 3.63 | 4.75% | 2.83% |
| 9 | ஹாங்காங் | 3.37 | 29.47% | 2.63% |
| 10 | ஆஸ்திரேலியா | 3.34 | -9.65% | 2.61% |
2. ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதத்தின் அடிப்படையில் வர்த்தகப் பங்காளிகள்/பிராந்தியங்களின் தரவரிசை
2024-ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில், சீனாவின் மருத்துவ சாதன ஏற்றுமதியில் ஆண்டுக்கு ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதத்தைக் கொண்ட முதல் மூன்று நாடுகள்/பிராந்தியங்கள் ஐக்கிய அரபு அமீரகம், போலந்து மற்றும் கனடா ஆகும். அதன் விவரங்கள் பின்வருமாறு:
அட்டவணை 5: 2024ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் சீனாவின் மருத்துவ சாதன ஏற்றுமதியில் ஆண்டுக்கு ஆண்டு வளர்ச்சி விகிதத்தைக் கொண்ட நாடுகள்/பிராந்தியங்கள் (முதல் 10)
| தரவரிசை | நாடு/பிராந்தியம் | ஏற்றுமதிகளின் மதிப்பு (100 மில்லியன் டாலர்) | ஆண்டுக்கு ஆண்டு அடிப்படையில் |
| 1 | ஐக்கிய அரபு அமீரகம் | 1.33 | 23.41% |
| 2 | போலந்து | 1.89 | 22.74% |
| 3 | கனடா | 1.83 | 17.11% |
| 4 | ஸ்பெயின் | 1.53 | 16.26% |
| 5 | நெதர்லாந்து | 4.21 | 15.20% |
| 6 | வியட்நாம் | 3.1 | 9.70% |
| 7 | துருக்கி | 1.56 | 9.68% |
| 8 | சவுதி அரேபியா | 1.18 | 8.34% |
| 9 | மலேசியா | 2.47 | 6.35% |
| 10 | பெல்ஜியம் | 1.18 | 6.34% |
தரவு விளக்கம்:
ஆதாரம்: சீன சுங்க பொது நிர்வாகம்
புள்ளிவிவர கால வரம்பு: ஜனவரி-மார்ச் 2024
தொகையின் அலகு: அமெரிக்க டாலர்கள்
புள்ளிவிவரப் பரிமாணம்: மருத்துவ சாதனங்கள் தொடர்பான 8-இலக்க HS சுங்கப் பொருள் குறியீடு
குறிகாட்டி விளக்கம்: இறக்குமதி சார்புநிலை (இறக்குமதி விகிதம்) – பொருளின் இறக்குமதி / பொருளின் மொத்த இறக்குமதி மற்றும் ஏற்றுமதி *100%; குறிப்பு: இந்த விகிதாச்சாரம் அதிகமாக இருந்தால், இறக்குமதி சார்புநிலையின் அளவும் அதிகமாக இருக்கும்.
பதிவிட்ட நேரம்: மே-20-2024






